MKUTANO WA BRICS WA MAWAZIRI YA MASUALA ZA KIGENI
Sahani za tectonic za historia ya ulimwengu zinatembea kwa mtindo wenye nguvu. Nguvu zinahama kutoka Magharibi kwenda Mashariki na kutoka Kaskazini kwenda Kusini. Mfano wa kuhama ni zaidi ya muundo mwingine wowote. Ni mabadiliko ya kihistoria. Ni kwa mara ya kwanza katika enzi ya kisasa kwamba utajiri na idadi ya watu wa ulimwengu wamejikita katika sehemu moja. Ni mabadiliko haya ambayo yametoa BRICS. Ulimwengu unabadilika haraka, ndivyo pia wachezaji. Maoni ya ulimwengu yanaanguka kwenye BRICS.
Kundi hili ni tofauti na vikundi vingine - lina nguvu kubwa ya zamani, nguvu zaidi katika kutengeneza na uwezo mkubwa katika Asia, Afrika na Amerika ya Kusini. BRICS imetoa hadithi mbadala lakini yenye ushindani. Muhimu zaidi, imeweka wazi juu ya jukumu la nguvu kubwa zinazoibuka, muhimu kwa utulivu na mafanikio ya uchumi wa dunia. BRICS ni kikundi kipya cha uhusiano wa kimataifa. Ni mwakilishi zaidi kuliko G7. BRICS imeanza safari yake ya pili ya kuongoza.
Mkutano wa Mawaziri wa Mambo ya nje wa BRICS huko Rio de Janeiro wiki iliyopita umeonyesha maono hayo kwa kuunga mkono na kutokubali kuunga mkono ushirika na jukumu kuu la UN katika maswala ya kimataifa. Badala ya kumaliza taasisi za utawala wa ulimwengu kwani imekuwa ya mtindo katika maeneo fulani ya Magharibi, BRICS inasimama kwa mageuzi katika taasisi kama UN, WTO na IMF. Majadiliano makubwa yalifanyika kati ya nchi wanachama kupitia njia za kuimarisha WTO. Mawaziri walisisitiza umuhimu wa juhudi endelevu za kufanya UN iwe madhubuti na nzuri katika kutekeleza majukumu yake.
Mkutano huo wa waziri wa mambo ya nje ulitaka juhudi dhabiti za kupambana na ugaidi chini ya mashauri ya UN kwa msingi thabiti wa kisheria wa kimataifa. India labda ni ya sauti na thabiti katika kuinua vitisho kutoka kwa hofu ya kimataifa na ya kikanda. Hakuna nchi nyingine ambayo labda imekuwa mwathirika wa ugaidi unaofadhiliwa na serikali kama India. New Delhi ameelezea mkakati wa kimataifa wa hatua 5 kupambana na janga hilo - ubadilishanaji wa akili unaofaa kwa wakati unaoweza kuchukua hatua, kuzuia utumiaji mbaya wa mawasiliano ya kisasa kupitia kushirikiana na sekta binafsi, kujenga uwezo wa udhibiti bora wa mpaka, kugawana habari inayohusiana na harakati za abiria. na uteuzi wa alama za uwongo za kukabiliana na ugaidi kupambana na ugaidi wa ulimwengu.
Mawaziri walikatisha mashambulio ya kigaidi na walilaani "ugaidi kwa aina zote na udhihirisho". Pia "waligundua maendeleo ambayo yamepatikana kwa ushirikiano wa BRICS katika kuhesabu ugaidi kupitia Kikosi cha Kufanya Kazi cha BRICS juu ya kukomesha Ugaidi ".
MkurugenziV K Singh, Waziri wa Nchi wa Barabara, Uchukuzi na Barabara kuu, ambaye aliwakilisha India kwenye mkutano huo wa Rio, alitaja ajenda ya hatua 9 ya Waziri Mkuu Narendra Modi kwa hatua dhidi ya wahalifu wakimbizi wa uchumi na kupora mali.
Mawaziri wa kigeni wa BRICS walionyesha wasiwasi katika mizozo inayoendelea katika Mashariki ya Kati na Afrika Kaskazini ambayo ina athari kwa hali ya kikanda na kimataifa. New Delhi waliona wamethibitishwa Mawaziri walipokuwa wakisisitiza kufanikisha mchakato wa amani na maridhiano unaoongozwa na "Afghanistan, unaomilikiwa na Afghanistan 'ambao utahakikisha nchi yenye amani, salama, umoja, mshikamano na umoja ambayo inapatikana kwa amani na majirani zake.
Walakini, majadiliano juu ya Venezuela yaliona maoni tofauti sana kati ya wanachama wa BRICS. Wakati Urusi ilielezea tena upinzani wake kwa "usumbufu kutoka kwa nje", Brazil iliitaka BRICS "kutii kilio cha watu wa Venezuela". Kulikuwa na makubaliano ya kwamba mvutano wa kisiasa nchini Venezuela lazima usuluhishwe kwa amani.
Kulikuwa na kutokuwa na uhakika juu ya Rais mpya wa Brazil wakati alichukua madaraka mapema mwaka huu. Wengi walitarajia Rais Bolsonaro atajiuzulu kimataifa, akihama nchi zinazoendelea na karibu na sera za viongozi wa Magharibi, haswa Rais wa Amerika, Donald Trump. Lakini ameiunga mkono kwa moyo wote BRICS na ajenda zake. Nguzo za msingi za nguvu za Urais wa Bolsonaro's BRICS, amani, usalama, uvumbuzi, ufadhili wa maendeleo unaibuka na ajenda ya BRICS. Mawaziri wa mambo ya nje wa BRICS watakuwa na mkutano wao ujao kwenye maandamano ya Kikao cha 74 cha Mkutano Mkuu wa UN huko New York mnamo Septemba.
Kundi hili ni tofauti na vikundi vingine - lina nguvu kubwa ya zamani, nguvu zaidi katika kutengeneza na uwezo mkubwa katika Asia, Afrika na Amerika ya Kusini. BRICS imetoa hadithi mbadala lakini yenye ushindani. Muhimu zaidi, imeweka wazi juu ya jukumu la nguvu kubwa zinazoibuka, muhimu kwa utulivu na mafanikio ya uchumi wa dunia. BRICS ni kikundi kipya cha uhusiano wa kimataifa. Ni mwakilishi zaidi kuliko G7. BRICS imeanza safari yake ya pili ya kuongoza.
Mkutano wa Mawaziri wa Mambo ya nje wa BRICS huko Rio de Janeiro wiki iliyopita umeonyesha maono hayo kwa kuunga mkono na kutokubali kuunga mkono ushirika na jukumu kuu la UN katika maswala ya kimataifa. Badala ya kumaliza taasisi za utawala wa ulimwengu kwani imekuwa ya mtindo katika maeneo fulani ya Magharibi, BRICS inasimama kwa mageuzi katika taasisi kama UN, WTO na IMF. Majadiliano makubwa yalifanyika kati ya nchi wanachama kupitia njia za kuimarisha WTO. Mawaziri walisisitiza umuhimu wa juhudi endelevu za kufanya UN iwe madhubuti na nzuri katika kutekeleza majukumu yake.
Mkutano huo wa waziri wa mambo ya nje ulitaka juhudi dhabiti za kupambana na ugaidi chini ya mashauri ya UN kwa msingi thabiti wa kisheria wa kimataifa. India labda ni ya sauti na thabiti katika kuinua vitisho kutoka kwa hofu ya kimataifa na ya kikanda. Hakuna nchi nyingine ambayo labda imekuwa mwathirika wa ugaidi unaofadhiliwa na serikali kama India. New Delhi ameelezea mkakati wa kimataifa wa hatua 5 kupambana na janga hilo - ubadilishanaji wa akili unaofaa kwa wakati unaoweza kuchukua hatua, kuzuia utumiaji mbaya wa mawasiliano ya kisasa kupitia kushirikiana na sekta binafsi, kujenga uwezo wa udhibiti bora wa mpaka, kugawana habari inayohusiana na harakati za abiria. na uteuzi wa alama za uwongo za kukabiliana na ugaidi kupambana na ugaidi wa ulimwengu.
Mawaziri walikatisha mashambulio ya kigaidi na walilaani "ugaidi kwa aina zote na udhihirisho". Pia "waligundua maendeleo ambayo yamepatikana kwa ushirikiano wa BRICS katika kuhesabu ugaidi kupitia Kikosi cha Kufanya Kazi cha BRICS juu ya kukomesha Ugaidi ".
MkurugenziV K Singh, Waziri wa Nchi wa Barabara, Uchukuzi na Barabara kuu, ambaye aliwakilisha India kwenye mkutano huo wa Rio, alitaja ajenda ya hatua 9 ya Waziri Mkuu Narendra Modi kwa hatua dhidi ya wahalifu wakimbizi wa uchumi na kupora mali.
Mawaziri wa kigeni wa BRICS walionyesha wasiwasi katika mizozo inayoendelea katika Mashariki ya Kati na Afrika Kaskazini ambayo ina athari kwa hali ya kikanda na kimataifa. New Delhi waliona wamethibitishwa Mawaziri walipokuwa wakisisitiza kufanikisha mchakato wa amani na maridhiano unaoongozwa na "Afghanistan, unaomilikiwa na Afghanistan 'ambao utahakikisha nchi yenye amani, salama, umoja, mshikamano na umoja ambayo inapatikana kwa amani na majirani zake.
Walakini, majadiliano juu ya Venezuela yaliona maoni tofauti sana kati ya wanachama wa BRICS. Wakati Urusi ilielezea tena upinzani wake kwa "usumbufu kutoka kwa nje", Brazil iliitaka BRICS "kutii kilio cha watu wa Venezuela". Kulikuwa na makubaliano ya kwamba mvutano wa kisiasa nchini Venezuela lazima usuluhishwe kwa amani.
Kulikuwa na kutokuwa na uhakika juu ya Rais mpya wa Brazil wakati alichukua madaraka mapema mwaka huu. Wengi walitarajia Rais Bolsonaro atajiuzulu kimataifa, akihama nchi zinazoendelea na karibu na sera za viongozi wa Magharibi, haswa Rais wa Amerika, Donald Trump. Lakini ameiunga mkono kwa moyo wote BRICS na ajenda zake. Nguzo za msingi za nguvu za Urais wa Bolsonaro's BRICS, amani, usalama, uvumbuzi, ufadhili wa maendeleo unaibuka na ajenda ya BRICS. Mawaziri wa mambo ya nje wa BRICS watakuwa na mkutano wao ujao kwenye maandamano ya Kikao cha 74 cha Mkutano Mkuu wa UN huko New York mnamo Septemba.
Comments
Post a Comment