INDIA YAJIUNGA NA MABADILIKO YA YEDDA
India ilijiunga na Marekebisho ya Jeddah kwa Kanuni za Maadili za Djibouti kama Jimbo la Mtazamaji kufuatia mkutano wa kiwango cha juu uliofanyika hivi karibuni. New Delhi ikawa sehemu ya timu ya nchi zilizopo za waangalizi zilizo na Japani, Norway, Uingereza, na Merika. India inatarajia kufanya kazi na kikundi cha washiriki 18 kuelekea kuratibu na kuchangia usalama wa baharini ulioimarishwa katika Mkoa wa Bahari ya Hindi.
Marekebisho ya Jeddah ni kanuni ya marekebisho iliyopitishwa na watia saini wa Kanuni za Maadili za Djibouti mnamo 2017. Inasisitiza kupitishwa kwa sheria ya kitaifa ili kuhakikisha ulinzi mzuri wa mazingira ya baharini na inawaita watia saini kushirikiana kwa kukandamiza uhalifu uliopangwa wa kitaifa pamoja na ugaidi katika uwanja wa bahari. Pia inasisitiza kupitishwa kwa sera za usalama kulinda biashara ya baharini kutokana na vitendo visivyo halali na kuhakikisha usalama wa vifaa vya bandari na kukomesha shughuli haramu za baharini, pamoja na uvuvi haramu. Kwa kuongezea, inawahimiza washiriki kuandaa mkakati wa kitaifa wa ukuzaji wa tasnia ya bahari na uchumi endelevu wa 'bluu bluu' kwa uzalishaji wa mapato, ajira, na utulivu.
Marekebisho ya Jeddah inashauri nchi wanachama kutoa msaada na ushirikiano wa kiufundi kwa utekelezaji mzuri wa maadili. Inasisitiza juu ya kuongeza mafunzo kwa usimamizi wa mazingira ya baharini, haswa kwa utunzaji wa usalama, usalama, na sheria baharini na inakusudia kukuza ushirikiano mkubwa wa kikanda na kuongeza ufanisi katika mashtaka ya watu wanaohusika na uharamia na wenye silaha wizi dhidi ya meli kwa msingi wa kuheshimiana kwa enzi kuu na uadilifu wa eneo la nchi wanachama. Marekebisho ya Jeddah yanajengwa juu ya Maadili ya Maadili ya Djibouti yaliyopitishwa mnamo 2009.
Kanuni za Maadili ya Djibouti ilikuwa makubaliano ya ushirikiano wa usalama wa baharini wa kikanda ulioanzishwa na Shirika la Kimataifa la Bahari na lililenga zaidi juu ya uharamia na wizi wa silaha dhidi ya meli katika Ukanda wa Bahari ya Hindi ya Magharibi, Ghuba ya Aden, na Bahari Nyekundu. Waliotia saini Kanuni za Maadili za Djibouti walikubaliana kushirikiana katika uchunguzi, kukamatwa, na kushtakiwa kwa watu wanaoshukiwa kuchochea, kuwezesha, au kufanya vitendo vya uharamia na ujambazi wa kutumia silaha dhidi ya meli.
Waliotia saini walikubaliana kuungana kwa kukamata meli za watuhumiwa na kujitolea kufanya kazi pamoja kwa uokoaji na utunzaji wa watu, meli, na mali iliyofanyiwa ujambazi na wizi wa kutumia silaha. Maadili ya Djibouti yalikuwa yameamua kushirikiana katika shughuli za pamoja na vikosi vya majini vya nchi nje ya eneo hilo na ilikuwa na lengo la kukuza utekelezaji wa mambo muhimu ya maazimio ya Baraza la Usalama la UN yanayoshughulikia uharamia katika pwani ya Somalia. Ilizingatia azimio la Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa 63/111 linalohusu uhalifu uliopangwa kitaifa baharini, usafirishaji haramu wa dawa za kulevya na vitu vya kisaikolojia, usafirishaji wa wahamiaji na usafirishaji wa watu, na vitisho kwa usalama wa baharini na usalama.
India imekuwa ikiongeza nyayo zake katika magharibi mwa Bahari ya Hindi. Uhindi imejiunga na Marekebisho ya Jeddah kama jimbo la mwangalizi wakati Uchina imekuwa ikifanya juhudi za pamoja kupanua ushawishi wake wa kijeshi katika Mkoa wa Bahari ya Hindi; tangu jarida nyeupe la ulinzi la Beijing la 2015 lilitaka mabadiliko ya njia kutoka kwa ulinzi wa bahari karibu na ulinzi wa bahari za mbali. China inatambua umuhimu wa kimkakati wa ulimwengu wa Bahari ya Hindi na imeongeza uwezo wa kituo chake cha Naval cha Djibouti kuweka kizimbani ndege ambayo itaiwezesha kuingilia kijeshi katika Bahari ya Hindi.
Kujiunga na Marekebisho ya Jeddah kutawapa India fursa ya kushirikiana juu ya usalama wa baharini na nchi za Mashariki ya Kati na Afrika Mashariki wakati wa kulinda maslahi yake. Ghuba ya Aden na Bahari Nyekundu ambazo zilikuwa na umuhimu wa pili kwa India kulingana na Mafundisho ya Bahari ya India ya 2009 zimekuwa eneo la umuhimu wa msingi kwa Jeshi la Wanamaji la India kwani India inazingatia zaidi kukuza uhusiano katika sehemu kuu za kuingia Magharibi mwa India. Bahari, ambayo ni muhimu kwa kushinikiza India kwa uunganishaji wa kikanda na Indo-Pacific ya bure na wazi.
Comments
Post a Comment